![](https://biotec.or.th/home/wp-content/uploads/2023/04/totavisit-1-768x576.jpg)
(27 เม.ย. 66) ที่ อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย จ.ปทุมธานี – คณะจากสมาคมการค้าเกษตรอินทรีย์ไทย กว่า 30 คน เข้าเยี่ยมชมเมืองนวัตกรรมอาหาร (Food Innopolis) ที่ตั้งอยู่ ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย โดยโอกาสนี้ ได้เข้าชมหน่วยปฏิบัติการวิจัยของไบโอเทค จำนวน 2 แห่ง ได้แก่ Plant Factory และโรงงานต้นแบบชีวกระบวนการไบโอเทค (BBF) โดยมี ดร.เกรียงไกร โมสาลียานนท์ นักวิจัยทีมวิจัยนวัตกรรมโรงงานผลิตพืชสมุนไพร และ ดร.ชนิกุล ชูตระกูร นักวิจัยทีมวิจัยเทคโนโลยีชีวกระบวนการอุตสาหกรรม ให้การต้อนรับและนำเยี่ยมชมตามลำดับเยี่ยมชมครั้งนี้ จะนำไปสู่การสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการดำเนินงานของ สวทช. ในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
![](https://biotec.or.th/home/wp-content/uploads/2023/04/totavisit-5-768x576.jpg)
ทั้งนี้ สมาคมการค้าเกษตรอินทรีย์ไทย เป็นการรวมตัวของผู้ประกอบการภาคเอกชนที่ทำธุรกิจเกษตรอินทรีย์ ซึ่งการมาเยี่ยมชมครั้งนี้ จะนำไปสู่การสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการดำเนินงานของ สวทช. ในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
![](https://biotec.or.th/home/wp-content/uploads/2023/04/totavisit-2-1024x768.jpg)
![](https://biotec.or.th/home/wp-content/uploads/2023/04/totavisit-3-1024x768.jpg)
![](https://biotec.or.th/home/wp-content/uploads/2023/04/totavisit-4-1024x768.jpg)
![](https://biotec.or.th/home/wp-content/uploads/2023/04/totavisit-6-1024x768.jpg)